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TAARIFA KWA UMMA
RAIS SAMIA AKUTANA NA UJUMBE WA JUMUIYA YA MADOLA

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, leo
amepokea ujumbe maalum kutoka kwa Katibu Mkuu wa Jumuiya ya Madola, Bi. Shirley
Ayorkor Botchwey, uliowasilishwa kwake na Mjumbe Maalum, Rais Mstaafu wa Jamhuri

Ujumbe huo pia umeainisha maeneo ya kipaumbele yanayofuatiliwa na Jumuiya ya
Madola, ikijumuisha uwazi na ushirikiano katika tathmini ya matukio yaliyojitokeza
wakati na baada ya Uchaguzi Mkuu wa Oktoba 2025, pamoja na kupanua ushiriki wa
kisiasa, kuendeleza majadiliano ya vyama na kuimarisha uwajibikaji wa taasisi.

Katika ujumbe wake, Katibu Mkuu Botchwey amesisitiza dhamira ya Jumuiya ya Madola
kuendelea kushirikiana na Tanzania katika kuimarisha misingi ya demokrasia, utawala
bora na maridhiano ya kitaifa kufuatia matukio yaliyojitokeza wakati na baada ya
Uchaguzi Mkuu wa Oktoba, 2025.

Ameeleza kuwa Jumuiya ya Madola inaunga mkono juhudi zinazoendelea nchini na iko
tayari kusaidia kujenga mazingira ya kisiasa yenye utulivu, ushirikishwaji na kuaminiana
kupitia mazungumzo na mageuzi ya taasisi.

Akizungumza wakati wa kupokea ujumbe huo, Rais Dkt. Samia amesema Tanzania
inaendelea kushughulikia hali hiyo kupitia taasisi zake, akizitaja hatua mbalimbali
zilizochukuliwa na Serikali, ikiwemo kuunda Tume Huru ya Uchunguzi, kwa lengo la
kurejesha utulivu, na kuimarisha uwajibikaji nchini.

Amebainisha kuwa matokeo ya Tume hiyo yataongoza hatua zinazofuata, ikiwemo
uwajibikaji, maridhiano na mageuzi ya taasisi, huku Serikali ikiendelea kusimamia
mchakato wa maridhiano ikiwemo majadiliano kupitia majukwaa yaliyopo kisheria na
ushirikishwaji wa wadau mbalimbali.
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Kwa upande wake, Mhe. Chakwera ameeleza utayari wa Jumuiya ya Madola kuendelea
kushirikiana na Tanzania katika juhudi za kuimarisha utawala wa sheria, ushirikiano wa
kisiasa na mshikamano wa kitaifa.

Rais Mstaafu Chakwera amehitimisha ziara yake ya kikazi nchini kama Mjumbe Maalum
wa Katibu Mkuu wa Jumuiya ya Madola kwa lengo la kufanya tathmini ya hali ya kisiasa
na mchakato wa maridhiano, ambapo tayari amekwishakutana na wadau mbalimbali wa
kisiasa na kitaasisi nchini.
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